Dukanmu mun san cewa mutane suna fama da zazzaɓi saboda tsarin garkuwar jiki yana yaƙi da ƙwayoyin cuta a cikin jiki sosai. Menene dalilin zazzabi a cikin famfo na ruwa? Koyi ilimin a yau kuma za ku iya zama ɗan ƙaramin likita kuma.
Hoto | Duba aikin famfo
Kafin gano dalilin cutar, muna buƙatar auna yawan zafin jiki na motar. Za mu iya amfani da ma'aunin zafin jiki na lantarki zuwa ganga na mota, kawai "saukarwa", za ku iya auna zafin jiki, sa'an nan kuma duba yanayin zafin jiki a kan littafin don ganin idan darajar kofa ta wuce, idan zafi mai yawa, wannan shine matsalar.
To mene ne sanadin zazzabi? Ga yadda zan gano tare da ni.
Hoto | Gano Bayanai
Ɗaya daga cikin dalilan, mai yiwuwa saboda motar motsa jiki da rotor kafin ratar iska ya yi ƙanƙara, wanda ya haifar da stator da rotor sun kasance karo, gogayya, kuma saboda rotor ya kasance mafi girma gudun, don haka yana kaiwa ga zafi. Amma duka biyu suna da kyau kuma ta yaya za a sami gogayya? Mafi mahimmanci dalili, ko saboda matalauta concentricity na na'ura mai juyi da kuma hali, za a iya gane kamar yadda rotor ba a kusa da cibiyar a cikin juyawa, don haka wurin zama, karshen cover, rotor uku a daban-daban gashi axis, da kuma ƙarshe samar da gogayya da kuma zafi.
Hoto | Motar Rotor
Wani dalili kuma na iya zama cewa ma'auni mai ƙarfi na rotor ba shi da kyau ko kuma ingancin bearings bai isa ba, wanda ya sa motar ta yi rawar jiki ba tare da tsayawa ba bayan juyawa. Tabbas, yana yiwuwa kuma lokacin da aka shigar da tushe na famfo, kafaffen tushe ba shi da lebur ko ƙwanƙwasa mai ɗorewa, yana haifar da rawar jiki mai mahimmanci, wanda ke shafar aikin yau da kullun na motar, don haka dumama.
Hoto | Ruwan famfo bearings
Akwai kuma wani dalili shi ne cewa gaba ɗaya kariya daga famfo ba shi da kyau, ba zai iya hana ruwa da ƙura ba, waɗannan abubuwa na waje ta hanyar gibin da ke cikin motar a ciki, ta yadda motar ta kasance cikin yanayin aiki mara kyau. Bayan lokaci, lalacewa da tsagewar yana ƙaruwa, juriya yana ƙaruwa, kuma zai fara ƙone na'urar. Lokacin da muka haɗu da wannan yanayin, dole ne mu cire motar, bincika lalacewar babba da ƙananan bearings lokacin gyarawa, don yin maye gurbin lokaci, kuma sauran sassan da ke da matsalolin ɓoye ya kamata su yi aiki mai kyau na kulawa.
Akwai wasu dalilai da yawa da ke haifar da ƙonewar famfo ruwa, don haka za mu bar wannan ga wani batu.
Lokacin aikawa: Juni-25-2023